Đánh bay mụn đầu đen trong tích tắc với những bí kíp đơn giản tại nhà

Có lẽ mụn đầu đen là vấn đề mà bất cứ ai cũng từng một lần gặp phải. Tuy mụn không gây ra quá nhiều tổn thưởng nghiêm trọng cho làn da nhưng nó làm ảnh hưởng rất lớn đến vẻ đẹp và độ thẩm mỹ của da, nhất là vùng da cánh mũi. Để giúp chị em phần nào loại bỏ mụn đầu đen, làm sạch cho làn da của mình thì hãy cùng chúng tôi khám phá ngay các cách trị mụn đầu đen đơn giản và hiệu quả tại nhà ngay sau đây nhé. Bên cạnh đó đừng quên tham khảo các Địa chỉ trung tam dieu tri mun uy tin hieu qua nhat tan goc tai TPHCM để có cho mình sự lựa chọn hoàn hảo, tạm biệt làm da bị mụn.

Mặt nạ với nước chanh

Làm đẹp da với nước cốt chanh

Nguyên liệu đầu tiên có tác dụng rất tốt trong việc trị mụn đó chính là nước chanh. Trong chanh có chứa các loại axit tự nhiên cũng với đó là hàm lượng vitamin C cao, có hiệu quả rất tốt trong việc trị mụn, làm sạch và dưỡng trắng cho làn da. Cách thực hiện đơn giản như sau, bạn hòa nước cốt chanh với một ít nước ấm sau đó thấm vào tăm bông và thoa đều lên các vùng da bị mụn, lưu lại tầm 20 đến 30 phút sau đó rửa mặt lại thật sạch với nước. Khi điều trị mụn với biện pháp này, bạn cũng nên bảo vệ tốt làn da của mình dưới ánh nắng mặt trời để tránh tình trạng bắt nắng cho làn da nhé!

Mặt nạ lòng trắng trứng gà

Một nguyên liệu trị mụn đầu đen hiệu quả khác đó chính là lòng trắng trứng gà, là nguyên liệu khác phổ biến và quen thuộc đối với các chị em. Bạn tiến hành tách lòng trắng trứng gà vào một cái chén, sau đó đánh bông lòng trắng và thoa lên các vùng da mặt bị mụn. Tiếp đến, bạn đắp thêm một lớp vải chuyên dùng để lột mụn lên trên. Đợi cho đến khi cảm thấy miếng vải đã khô thì tiến hành lột nhẹ nhàng. Lớp vải sau khi lấy ra khỏi da sẽ kéo theo cả các đám mụn đầu đen ra đấy. Sau đó rửa mặt lại thật sạch với nước để cảm nhận được sự thay đổi rõ rệt của làn da nhé!

Mặt nạ rau diếp cá

Nhắc đến các nguyên liệu trị mụn thì cũng không thể nào bỏ qua rau diếp cá, một thành phần không những trị mụn rất tốt mà còn giúp cải thiện làn da vô cùng hiệu quả. Cách thực hiện như sau, bạn tiến hành xay nhuyễn rau diếp cá sau đó đắp đều lên da mặt trong vòng từ 15 đến 20 phút và rửa mặt lại thật sạch với nước. Chính các dưỡng chất có trong rau diếp cá sẽ giúp làn da của bạn nhanh chóng sạch mụn và khỏe mạnh hơn rất nhiều đấy! Ngoài trị mụn, rau diếp cá cũng có công dụng rất tốt trong việc Trẻ hóa da mặt đấy!

Dùng cơm nóng

Cách tiếp theo đó chính là dùng cơm nóng để đánh bay các đám mụn cứng đầu trên làn da. Cách thực hiện như sau, bạn dùng một ít cơm nóng lăn liên tiếp trên các vùng da bị mụn cho đến khi cơm nguội đi và chuyển sang màu tối. Lớp mụn đầu đen trên da sẽ theo cơm nóng mà được loại bỏ ra khỏi làn da. Sau đó rửa lại da mặt với một lớp nước lạnh, thoa thêm một lớp nước hoa hồng để se khít lỗ chân lông cho da nhé. Chỉ cần kiên trì thực hiện biện pháp này thì chẳng mấy chốc bạn sẽ nhanh chóng sở hữu một làn da mềm mịn, trắng sáng đấy!

Mặt nạ sữa chua và bột gạo

Mặt nạ sữa chua bột gạo tốt cho da

Công thức cuối cùng mà chúng tôi muốn giới thiệu đến bạn đến từ hai nguyên liệu là bột gạo và sữa chua không đường, có tác dụng rất tốt trong việc điều trị mụn đầu đen. Cách thực hiện như sau, bạn tiến hành trộn đều bột gạo và sữa chua để có được một hỗn hợp sền sệt. Sau đó tiến hành thoa đều hỗn hợp lên da, lưu lại các dưỡng chất trong khoảng 15 phút rồi rửa sạch da mặt với nước. Các dưỡng chất có trong hai nguyên liệu này sẽ giúp làn da của bạn thêm khỏe mạnh, trắng mịn, nhanh chóng loại bỏ được những nốt đầu đen cứng đầu trên da một cách an toàn và hiệu quả. Kiên trì thực hiện đều đặn từ 1 đến 2 lần mỗi tuần là bạn sẽ nhanh chóng cải thiện được làn da của mình.

Hi vọng những biện pháp trị mụn đầu đen trên đây sẽ là một sự tham khảo hoàn hảo để giúp cải thiện làn da của bạn. Tuy nhiên, đối với các phương pháp từ nguyên liệu thiện nhiên đòi hỏi bạn cần kiên trì cũng như tốn nhiều thời gian và công sức. Nếu bạn mong muốn nhanh chóng cải thiện tốt làn da hơn thì đừng quên tham khảo [Tu Van] Thuoc Gel Nacurgo tri mun tri seo co duoc khong tot khong có một làn da gia đẹp nhanh chóng. Ngoài ra, đừng quên tham khảo thêm các dịch vụ làn đẹp da khác tại Dr Huệ Clinic & Spa như tắm trắng da, trẻ hóa da, trị mụn, triệt lông nách, chăm sóc da,… với công nghệ chuẩn quốc tế được thực hiện bởi các chuyên gia giàu kinh nghiệm nhé. Chúc bạn nhanh chóng sở hữu được một làn da đáng mơ ước.

Nguồn: http://premium.bluesombrero.com/ridgebeverly/UserProfile/tabid/17733/userId/43223/Default.aspx